$|P0+Ké@+Mon*%FC
Chào mừng bạn đến với Poke-boom
Hiện tại bạn chưa đăng nhập
Bạn nên đăng nhập hoặc đăng kí
nếu muốn tham gia với tư cách khách viếng thăm thì bạn click vào do not display again
$|P0+Ké@+Mon*%FC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
$|P0+Ké@+Mon*%FC

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  PokeclubPokeclub  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Top posters
ashketchum (257)
Chuyện tình khủng long của N.H I_vote_lcapChuyện tình khủng long của N.H I_voting_barChuyện tình khủng long của N.H I_vote_rcap 
tuquynh (1)
Chuyện tình khủng long của N.H I_vote_lcapChuyện tình khủng long của N.H I_voting_barChuyện tình khủng long của N.H I_vote_rcap 

Share | 

Chuyện tình khủng long của N.H

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ashketchum
Admin
Admin
ashketchum

$pkb : 2147534917
cảm ơn : 0
Đến từ : Vũ trụ-hệ Mặt Trời-Trái Đất-lục địa Á Âu-châu Á-Đông Nam Á-Việt Nam-miền bắc-Hà Nội

trainer
EXP EXP :
Chuyện tình khủng long của N.H Left_bar_bleue10/1000Chuyện tình khủng long của N.H Empty_bar_bleue  (10/1000)
hp:
Chuyện tình khủng long của N.H Left_bar_bleue500/1000Chuyện tình khủng long của N.H Empty_bar_bleue  (500/1000)

Chuyện tình khủng long của N.H _
Bài gửiTiêu đề: Chuyện tình khủng long của N.H   Chuyện tình khủng long của N.H EmptyThu Apr 15, 2010 9:34 am

Câu chuyện bắt đầu vào khi cả A và B đều vào cấp 2...Một thời gian khi cô xếp chỗ cho chàng ngồi dưới nàng...Trước lạ sau quen...Ngày tháng trôi qua...Chàng(A) và nàng(B) đã quen nhau và hay nói chuyện cười vs nhau...Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén...A đã nảy sinh tình cảm vs B,A ko dám nói mà tâm sự vs đứa bạn thân,tin đồn đc lan ra và cuối cùng thì B cũng đã biết tinh cảm của A...Từ đó mối quan hệ ko đc tốt đẹp,thân thiện như trc nữa,giữa 2 người có một cảm giác và khoảng cách j đó ko thể đc như trc nữa...Có lẽ là vì mỗi người đều ngại...Từ tình bạn...nảy sinh tình cảm..và rôi B dần dần ko còn nói chuyện vs A nữa..dường như trong lớp 2 người là người xa lạ vs nhau...Lớp 6 khi chuyện đó xảy ra...rồi lớp 7...vẫn thái đôj ấy..ko thay đổi j,,rồi đến lớp 8..cũng vẫn vậy...Từ tình bạn h đây trong ko có 1 định nghĩa A là j trong mình...chỉ là 1 người cùng lớp thôi...

Không biết bây h A còn tình cảm vs B ko..Chắc là có thôi...Nhưng B thì ko,B ko thích những khi bị trêu,gán ghép,co thể nổi điên lên và giận những ngườ làm B bực...Để thử nghiệm tình cảm của A bây h ra sao...Tèn Tèn Ten..bạn N.Hiếu đã viết nên 1 câu chuyện cực kì lí thú và hấp dẫn có tên gọi là: CHUYÊN TÌNH KHỦNG LONG.Câu chuyên bắt đầu( bây h mới là phần hay đây,bệnh hoạn và mơ hồ,phần trên chỉ là giớ thiệu để vào truyện thôi:

Hôm ấy trời mưa lâm thâm,gần như là mưa bụi đầu xuân mang 1 chút gió rét quyện vào...N.H đã thử t/c của A bằng cách đặt ra 1 giả thiết,1 cuộc hẹn hò đi chơi chăng:))hâm quá,địa điểm lãng mạn là: tèn ten...LÊ NIN zoo(dành cho những bọn nhà quê vào đây)N.H bảo vs A rằng:
N.H:A này hôm nay t đã nói vs B hộ mày là ra công viện Thống nhật đấy!
A.Vui sướng và hồi hộp chờ đến lúc đấy biết vao(thể hiện qua hành động và thái độ)

N.H kể rằng A ddax ngày ngày chờ đợi tiếng nói của B, 1 lới nói mà thôi,muốn uay lại làm bạn bè như xưa,phá vờ khoảng cách này đi..Câu nói từ B mà A mong chờ:"A ơi mình làm bạn nhé"
Thời gia trôi dân,mỗi ngày khi ko đc 1 lời bắt chuyện,chờ đợi câu nói ấy...A lại về gấp 1 con hạc giấy...1,2,3 con...chờ chờ chờ...ko thấy...số hạc đã tăng lên tới hàng thùng,hành triệu con:))

Quay lại chuyện đặt ra 1 giử thiết để thử t/c của A,N.H đã hẹn A rằng"
N.H:M ơi,12h m ra công viên Thống nhất nhé,h hẹn rồi,con B sẽ ra đấy!
Tin bạn và ko thể ngờ đc lại có điều đó xảy ra A đã đúng hẹn mà ra chỗ đó...
12h,1h,2h,3h..chờ chờ và chờ...ko thấy B nhưng ý chí và lòng quyết tâm vẫn giúp A vượt qua ko chùn bước...A tin rằng B sẽ đến và chỉ ĐẾN MUỘN chút mà thôi..(xúc động ko?...có mà hâm thì có,điên nặng)
N.H tưởng rằng đã trên bạn 1 vố đau nhưng khi quay lại...Trời ơi...ai kia...A mà...nó vẫn đứng đấy...ko...nó ngồi bên gốc cây trc công viên
N.H"Thằng kia mày đứng đây làm cái trò j thế?"
A: Tao đứng chờ B,nó đếm bây h ý mà?
N.H: M bị hâm à,t đùa đấy,B nó ko bao h ra đâu,m biết nó mà...Lên t đèo về,khổ quá
A.Thôi m về đi t muốn đi về 1 mình...

Nghe đoạn tả cảnh ngụ tình của N.Hiếu này:Mưa lâm thâm,những giọt mưa đã thấm ướt trên đôi vai của A...Dường như nỗi buồn đc đè nặng lên đôi mắt,đôi mắt hoe đỏ,nỗi thất vọng đang tràn trề,lòng đau xót biết bao...( tao thêm cho nó mấy cái tính từ đấy,chứ thằng N.Hiếu á tả vừa ngu vừa bệnh hoạn,thêm cho nó mơ mộng 1 tí:d)

Có những lúc A chỉ biết tâm sự vs đứa bạn thân...A buồn lắm,nhiều khitifnh trạng học hành sa sút,chỉ muốn quay về thời gian xưa,đc làm bạn cùng nhau thôi mà sao khó thế..Nhưng dương như t/c đã khơi dậy A,A tự nhủ:"Mình phải vươn lên,cố gắng học tốt thì B mới vui!"

kể cả nhữn gngafy chủ nhật A cũng lang thang trên phố tìm niềm vui,lạc lõng...và mong đc nhìn thấy B..nhưng...lại về và gấp thêm 1 con hạc nữa...KHI ĐÃ TRƯỞNG THÀNH!(cái kết thứ 1):
A đã có công ăn việc làm ổn định,cũng có thể nói là 1 chức vụ kha khá đủ ăn đủ sống...
Gặp lại đc B trong 1 lần tình cờ,bây h a có thể ko ngại ngần để chính mình thổ lộ t/c ra vs B.A đã mang nhẫn đến và nói:SARANGHEA.B vẫn như xưa,ko thay đổi và côi đó là 1 hành động j đó điên loạn...B đã ném chiếc nhẫn đi trong sự đau khổ của A

A đã suy nghĩ nhiều rồi,B giờ cũng suy nghĩ,bỗng dưng B lại nhớ lại những j lũ bạn kể về A,những điều a làm vì mình...B ko ngừng nhớ..chả lẽ có t/c rồi chăng?)(bọn m ơi càng kể t cang thấy hâm,t cũng lây hâm rồi)
Và B đã nhắn tin hẹn A ra nói chuyện
A và b ngời nói chuyện liên miên,B đã nói lên những suy nghĩ của mình và nhận ra rằng B đã quá đáng với A,XIN LỖI...dù đã muộn
Khuôn mặt A toát lên sự hạnh phúc sau bao tháng năm đợi chờ...A tỏ tình với B,A tặng cho b 1 món quà quý giá còn hơn cả những thứ xa hoa..Đó là những con hạc giấy mà ngày ngày A đã gấp bằng ý chí và nghị lực của mình... B đỏ mặt ngượng ngịu(đọan này thằng Hiếu diễn tả buồn cười lắm)
2 người ngồi nói chuyện,A kể cho b nghe những j mình trải qua và coi đó như 1 chướng ngại vật trong đời hoặc 1 giấc mơ mà giờ đây điều ước đã thành sự thật.[color=yellow]CÁI KẾT THỨ 2:=green]]( có vẻ thú vị và hài hơn)Sau bao năm tháng chờ đợi,trc cú sốc bị N.Hiếu lừa cùng những thái độ mà ngày ngày đến lớp A đã cảm nhận đc từ B...A đã rất thất vọng và quyết định:
TÈN TEN: A bỏ B và đi tìm cuộc tình mới,người ấy mang tên là Ruồi:)) (là con trai)
A có thể làm bất kì j vì ruồi...hành trình lại lặp lại,A lại tiếp tục chạy đua với thời gian để phấn đấu tới đích mà mình mong muốn...
Ngày ngày khi Ruồi ko nói chuyện với mình A lại về và gấp 1 thứ là:KHỦNG LONG bằng giấy=))
Chuyện tình Khủng Long khép lại cho ngườ đọc tự tưởng tượng,sẽ có thể sản xuất phần 2
*Tác giả:Lê Ngọc Hiếu,Đạo diễn& Biên soạn:Vũ Thùy Dương(công lớn:)))Đọc và bình luận nhé,truyện này tác giả nó bẹnh hoạn nhưng t biên soạn nó càng mông mơ và bệnh hơn=))Dù sao t cũng thức đêm để viết,tâm trạng và hay hơn nó nói nhiều:d
https://poke-naru.forum-viet.net

Thông điệp:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************
Copy đường link dướiđây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Chuyện tình khủng long của N.H-[color=red]http://www.vatlieubk.co.cc[/color]/t81-topic Xin lỗi đã Spam , gửi cho bạn bè tin này dùm mình nha ( an tâm là không có virus đâu )

Chuyện tình khủng long của N.H

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Follow me at TwitterMaxF Movies FeedburnerRss  Add to Digg Add to Technorati Add to Delicious Add to Reddit Add to Yahoo Add to Google Add to Facebook Add to Twitter Add to FriendfeedAdd to Stumbleupon Add to Blinklist Add to Live Add to Slashdot Buzz Up  
Chuyện tình khủng long của N.H Collapse_theadQuyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang mở
$|P0+Ké@+Mon*%FC :: truyện :: tiểu thuyết-
Đăng Nhập NhanhThanks for viewing A2Pro ^_^!
.:Đăng kí:.  |  .: Quên mật khẩu :.